ขอความเอื้อเฟื้อครับ อยากทราบว่าเรื่องแบบนี้ลงได้มั้ย?

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ขอความเอื้อเฟื้อครับ อยากทราบว่าเรื่องแบบนี้ลงได้มั้ย?

ตั้งหัวข้อ by Rayodora on Thu May 02, 2013 3:29 am

คือ อยากทราบว่าถ้าเราอยากแชร์ประสบการณ์ใดๆก็ตาม แบบไปเที่ยว แล้วพบคนต่างชาติ บ้านบอส บ้านเต้อ (บ้านใครก็แล้วแต่)
แล้วอยากมาเล่าประสบการณ์ จะเอาลงบอร์ดได้มั้ยครับ?

สมาชิกใหม่ ขอความกรุณาด้วยครับ _/|\_
Rayodora
พลเมือง

Location + ที่อาศัย : เรือนใหญ่ของคุณเอกราช
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : เด็กรับใช้/กวี

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ขอความเอื้อเฟื้อครับ อยากทราบว่าเรื่องแบบนี้ลงได้มั้ย?

ตั้งหัวข้อ by psynis on Thu May 02, 2013 3:32 am

...อ่า เราไม่แน่ใจค่ะ คิดว่าน่าจะลงได้(แต่ไม่แน่ใจว่าห้องไหนระหว่างคุยเล่นและจริงจัง กับห้องวัฒนธรรม)

รอคนอื่นมาตอบแทนละกันค่ะ
psynis
ขุนนาง

Re: ขอความเอื้อเฟื้อครับ อยากทราบว่าเรื่องแบบนี้ลงได้มั้ย?

ตั้งหัวข้อ by AkaMelon on Sun May 05, 2013 9:08 pm

ก็เคยเห็นคนเอามาลงนะเจ้าคะ...ที่ห้องวัฒนธรรมกับห้องคุยเล่น...มันก็อยู่แถวๆ2ห้องนี้ล่ะ

เพียงแต่ต้องมาเป็นแบบข้อๆมีแบบแผนและละเอียดชัดเจนน่ะว่ามันเป็นยังไง อย่างหัวข้อมารยาทบนท้องถนนที่บ้านซูซัง 67ข้อไม่ต้องรู้ก็ได้ที่ปารีส ไรงี้...เห็นคนเขียนบอกว่าไปมาเองจริงๆ

แต่ถ้ามาเขียนแบบเล่าไปเลยแบบไดอารี่ก็น่าสนุกนะ...เพียงแต่ไม่แน่ใจนะว่าเขาให้ลงได้กันรึเปล่า

...แต่ว่านะ ตอนนี้ห้องคุยเล่นน่ะ มีคนเอารูปเคลื่อนไหวแปลกๆมาลงอยู่บ่อยๆนะ พวกเมื่อเหล่าประเทศเต้น นอนไรงี้ ถ้ากระทู้แบบนั้นมันลงได้ไม่มีปัญหา และยังได้รับความชื่นชอบจากชาวบอร์ด กระทู้แบบที่คุณเขียนซึ่งน่าจะมีเรื่องราวอะไรมากกว่าก็น่าจะได้รับอนุญาตและได้รับความชื่นชอบนะเจ้าคะ

ปล.ไปไหนมาอ่ะ อยากอ่านจัง
AkaMelon
พลเมือง

Location + ที่อาศัย : ลูกหลานมาม๊าเหยาในบ้านไทยซัง อุฮิ
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : เรียน เล่นDragon nest วาดรูป เย็บตุ๊กตา

ตั้งหัวข้อ by Rayodora on Mon May 06, 2013 1:03 am

แหม ขอบคุณนะครับเดี๋ยวคืนนี้เอามาลง ^^ เล่นในiPad แล้วจิ้มไม่ถนัด - -;;;;;;
Rayodora
พลเมือง

Location + ที่อาศัย : เรือนใหญ่ของคุณเอกราช
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : เด็กรับใช้/กวี

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน