[ห้องสมุด] เสนอเพิ่มหัวข้อ "เศรษฐกิจการค้า" กับ "การศึกษา&วิทยาการ" ในโซนนี้ครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

[ห้องสมุด] เสนอเพิ่มหัวข้อ "เศรษฐกิจการค้า" กับ "การศึกษา&วิทยาการ" ในโซนนี้ครับ

ตั้งหัวข้อ by DaejeonBoy on Sun Dec 13, 2009 1:19 pm

เนื่องจากเฮตาเลียเป็นการ์ตูนมีส่วนเกี่ยวข้องกับ "เศรษฐกิจการค้า" กับ "การศึกษา&วิทยาการ" เช่น ตอน"เผชิญวิกฤตเศรษฐกิจ" "อาวุธแปลกๆของอเมริกา" ผมเลยคิดว่าน่าจะมีการเพิ่มหัวข้อ"เศรษฐกิจการค้า" กับ "การศึกษา&วิทยาการ" ในโซนห้องสมุดครับ อีกทั้งเรื่องเศรษฐกิจ หรือวิทยาการนี้ ไม่เข้ากับห้องเกร็ดประวัติศาสตร์ วัฒนธรรม หรืออาหารได้ ต่างจากเรื่องสงคราม การทูตระหว่างประเทศที่สามารถอยู่ในเกร็ดประวัติศาสตร์ ภาษา ศาสนา เพลงที่สามารถเข้าได้กับห้องวัฒนธรรมครับ

คำจำกัดความ

"เศรษฐกิจการค้า" ครอบคลุม เรื่องระบบเศรษฐกิจ การค้าระหว่างประเทศ ตลาดหุ้น การลงทุนข้ามชาติ วิกฤตเศรษฐกิจ

"การศึกษา&วิทยาการ" ครอบคลุม ระบบการศึกษา การค้นคว้าวิจัย องค์ความรู้/สิ่งประดิษฐ์ที่มนุษย์สร้างขึ้น เกี่ยวข้องกับวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี เช่น ยานอวกาศ อาวุธยุทโธปกรณ์ เครื่องใช้ไฟฟ้า

สิ่งที่ผมกล่าวมาเป็นเพียงการเสนอความคิดเห็น ถ้าเป็นการรบกวนก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
DaejeonBoy
นักเรียนนักศึกษา

Location + ที่อาศัย : ล้านนา สยามประเทศ
Job/hobbies + งานหลักและอดิเรก : เรียน ดูดาว อ่านการ์ตูน เล่นกลองพื้นเมือง

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน